Công ty Lê Bình chuyên máy phun sơnDịch vụ chuyển nhà trọn gói

Sponsors

Chế độ trợ cấp bảo hiểm tai nạn lao động

Câu hỏi:

Tại công ty hoạt động trong lĩnh vực xây dựng của tôi có một công nhân bị tai nạn lao động dẫn đến tử vong. Công ty đã giải quyết bồi thường cho thân nhân của người lao động. Ngoài ra, trường hợp này sẽ được bảo hiểm xã hội chi trả bao nhiêu?

Trả lời bởi Luật sư Lại Thị Lê Thanh:

Người lao động đang làm việc bị chết do tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp hoặc bị chết trong thời gian điều trị lần đầu do tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp thì thân nhân được hưởng trợ cấp một lần bằng 36 tháng lương tối thiểu chung. (Điều 47 Luật Bảo hiểm xã hội)

Nguồn: www.phapluattp.vn

Ads

* Tư vấn pháp luật miễn phí

* Thành lập công ty

* Thay đổi Đăng ký kinh doanh

* Điều chỉnh giấy chứng nhận đầu tư

Government

Cổng thông tin điện tử Quốc hội nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
  • Cổng thông tin điện tử Chính phủ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
  • Sponsors
    Tin pháp luật